Quantcast
Are you the publisher? Claim or contact us about this channel


Embed this content in your HTML

Search

Report adult content:

click to rate:

Account: (login)

More Channels


Showcase


Channel Catalog



Channel Description:

Habari za Udaku, Siasa, Mapenzi na Michezo
    0 0

    MREMBO mwenye umbo mtikisiko, Jane Rimoy ‘Sanchi’ amesema mwezi ujao ndio anatarajia kwenda kupandikiza pacha watatu nchini Afrika Kusini.  Akichonga na Za Motomoto News, Sanchi alisema kwa muda mrefu alikuwa na ndoto ya kufanya hivyo lakini anashukuru muda wake umefika kwa hiyo anatarajia kufanya hivyo mwezi ujao.

    “Kila kitu kipo sawa na mpenzi wangu naye ananipa sapoti  kubwa kwenye hilo na ndiye nitasafiri naye kwa sababu anajua nilikuwa nikitamani pacha watatu kwa muda mrefu namuomba Mungu tu anisaidie,” alisema Sanchi.

    0 0


    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli akizungumza na Wananchi mbalimbali waliomsubiri njiani akilekea Mako makuu ya Nchi Jijini Dodoma.



    Katika ziara hiyo, Rais Magufuli amemuagiza Mkurugenzi Mkuu wa NIDA kufika Mkoani Morogoro leo na ikiwezekana akae Mkoani humo hata siku tatu ili kushughulikia tatizo la Watu wengi kukosa vitambulisho vya Taifa huku Mkoa mzima ukiwa na Ofisi moja pekee ya NIDA.



    “Nimemtaka Mkurugenzi Mkuu NIDA afike hapa Morogoro ashughulikie hii changamoto ya vitambulisho na nataka huduma hii iende kila Wilaya, haiwezekani Watu wasafiri kutoka Wilayani kuja Mjini au muwape nauli na hela ya Gesti, na hili litazamwe Nchi nzima Watu wapewe vitambulisho.



    “Watu wanataka kusajili laini zao za simu na mambo mengine lakini zoezi la vitambulisho linacheleweshwa na Watu wachache, suala la NIDA linaenda polepole sana, Mkurugenzi Mkuu wa NIDA nitahitaji unipe na tathmini ya zoezi lote Nchi nzima,” amesema Magufuli.





    Aidha, Rais Magufuli amesisitiza kuwa katika kipindi chake cha uongozi hatopanga bei ya mkulima kuuza mazao yake.

    “Wengine wanalalamikia bei ya mahindi kupanda, nataka wakulima washangilie kama bei ya mahindi imepanda, biashara hii lazima iwe huru, bei ya mahindi itajipanga yenyewe, wakati wa kuwapangia bei wakulima kwenye mazao yao umekwisha,” amesema Rais Magufuli.

    0 0


    Aliyekuwa mkufunzi wa zamani wa klabu ya Chelsea Jose Mourinho amakabidhiwa na kuchukua mikoba  ya Muargentina Mauricio Pochettino baada ya mkufunzi huyo wa zamani wa Tottenham kutimuliwa kazi.


    Raia huyo wa Argentina aliiongoza Spurs katika fainali ya kombe la klabu bingwa Ulaya msimu uliopita ambapo walipoteza kwa Liverpool.

    Mourinho ambaye ni raia wa Ureno amekuwa bila kazi ya ukufunzi tangu alipofutwa kazi na United mnamo Disemba 2018.

    Hakuna maafikiano yalioafikiwa kati ya Mourinho na Spurs kufikia sasa.

    Kumekuwa na ripoti kuhusu kukosana kwa Pochettino na mwenyekiti wa klabu hiyo Daniel Levy , lakini uamuzi huo ulichukuliwa kutokana na msururu wa matokeo mabaya katika kipindi cha miezi kadhaa , kuanzia Februari iliopita.



    Mkufunzi wa Bournemouth Eddie Howe, kocha wa RB Leipzig Julian Nagelsmann na aliyekuwa kocha wa Juventus Masimilliano Allegri wote wamehusishwa na uhamisho wa kujiunga na Spurs.

    Hatahivyo Mourinho anajiandaa kuchukua ukufunzi wa klabu hiyo na iwapo mazungumzo kati yake na klabu hiyo yatakamilika vyema , tangazo linaweza kutolewa mapema siku ya Jumatano asubuhi muda wa London.

    Baadhi ya maafisa katika klabu hiyo wanaendelea kuwa na matumaini kwamba Mourinho huenda akazinduliwa katika mkutano na vyombo vya habari siku ya Alhamisi iwapo mazungumzo yatakamilika vizuri.

    Uchambuzi
    Spurs haijawahi kumsajili mkufunzi aliye na mahitaji ya kiwango cha juu zaidi kama Mourinho , na wala haijawahi kutumia fedha nyingi kuwanunua wachezaji kama vile alivyozoea katika klabu za Real Madrid na Man United.



    Hivyobasi mashabiki wengi watashangazwa kwamba huenda akajiunga na klabu hiyo huku kocha wa RB Leipzig Julian Nagelsman akionekana kijana zaidi na mwenye uwezo wa kuongoza klabu hiyo.

    Lakini Spurs katika miaka ya hivi karibuni wametoka mbali chini ya ukufunzi wa Pochettino .

    Wana uwanja mpya uliojengwa kwa thamani ya pauni bilioni moja na uwanja wa mazoezi mbali na kufuzu kushiriki katika ligi ya mabingwa mara nne mfululizo huku uuzaji wa baadhi ya wachezaji ukiwasaidia na kuifanya klabu kuwa klabu iliojipatia faida kubwa duniani.

    Kwa sasa wana kikosi chenye talanta.

    Mourinho amekuwa nje ya ukufunzi kwa takriban mwaka mmoja sasa na huku akiendelea kuishi mjini London, kazi hiyo inamfaa sana.

    0 0


    Mwalimu wa Shule ya Msingi Mwanga, iliyopo Manispaa ya Kigoma Ujiji, Zakaria Richard amekamatwa na Jeshi la Polisi kwa madai ya kumbaka na kumlawiti mwanafunzi mwenye miaka 10, anayesoma darasa la tano katika Shule hiyo


    Akizungumza na waandishi wa habari mkoani Kigoma, Kamanda wa Polisi Kigoma ACP. Martin Otieno, amesema Mwalimu huyo alikabidhiwa mtoto kwa ajili ya kumfundisha tuisheni ndipo akawa anatumia fursa hiyo kumfanyia ukatili.

    "Tunamshikilia huyo mwalimu kwa kumfanyia vitendio vya kikatili, kwa sababu mwanzoni alikabidhiwa na wazazi wake lkini yeye akaenda mbali zaidi, na kumbaka na kumlawiti" amesema Kamanda Ottieno

    Aidha RPC Otieno amewataka Wazazi kuwa na utaratibu wa kuwakagua Watoto na kuwapa nafasi ya kuwasikiliza pindi wanapokuwa na matatizo yao.


    0 0


    Natumia fursa hii kuwatangazia wananchi wote wa Mkoa wa Dodoma na umma wa Tanzania kuwa, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. John Pombe Joseph Magufuli, imempendeza kufanya ziara ya kikazi katika Mkoa wa Dodoma, Makao Makuu ya nchi, kuanzia tarehe 21 hadi 25 Novemba, 2019.

    Katika ziara yake Mkoani Dodoma, Mhe. Rais atatembelea miradi mbalimbali ya maendeleo inayotekelezwa kwenye Mkoa wa Dodoma. Vilevile, atatumia ziara yake kuzungumza na wananchi wa Mkoa wa Dodoma na Watanzania kwa ujumla kupitia Mikutano kadhaa ya hadhara ambayo  hotuba hizo zitarushwa moja kwa moja (mubashara) kupitia vyombo vya habari na mitandao ya kijamii.

    Alhamisi Novemba 21, 2019, Mhe. Rais atakuwa ni Mgeni Rasmi katika Mahafali ya kumi (10) ya Chuo Kikuu cha Dodoma – UDOM yatakayofanyika kwenye ukumbi wa Chimwaga, Chuoni hapo.

    Ijumaa Novemba 22, 2019 Mhe. Rais atatembelea na kuweka mawe ya msingi kwenye miradi ya Hospitali ya Uhuru, Wilayani Chamwino; ujenzi wa nyumba 118 za Askari Polisi katika maeneo ya FFU Nzuguni na Medeli East; Ujenzi wa Stendi Kuu ya mabasi iliyopo Nzuguni; na Soko Kuu linalojengwa katika eneo la Nzuguni na kuzungumza na wananchi katika mkutano wa hadhara utakaofanyika katika stendi ya mabasi Nzuguni.

    Jumatatu Novemba 25, 2019 Mhe. Rais ataweka mawe ya msingi kwenye miradi ya ujenzi wa Makao Makuu ya Jeshi la Wananchi Tanzania Kikombo; ujenzi wa Ofisi ya Makao Makuu ya Idara ya Uhamiaji na Ujenzi wa jengo la Makandarasi katika eneo la National Capital City.

    Ndg. Waandishi wa Habari

    Maandalizi yote yamekamilika na Sisi wana Dodoma, kama ilivyo kwa watanzania wote, tunaelewa fika wingi na uzito wa majukumu aliyonayo Mhe. Rais ya kujenga Tanzania mpya na yenye matumaini makubwa kimaendeleo na ustawi wa Jamii. Hivyo, kupata nafasi ya kufanya ziara kwenye Mkoa wa Dodoma, licha ya majukumu hayo, ni upendeleo usiokuwa na kifani. Hivyo kwa niaba ya wananchi wa Mkoa wa Dodoma, nitumie fursa hii kumshukuru sana Mhe. Rais kwa upendeleo anaotupatia daima.

    Ziara hii ya Mhe. Rais kwetu ni fursa ya kumwonesha hatua tulizofikia katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo aliyotupatia na kupokea maelekezo ya namna ya kusonga mbele kwa uhakika katika hatua mbalimbali za utekelezaji wake. Aidha, atatumia ujio huu kuelekeza yale atakayoona kuwa yatazidi kuboresha utendaji wetu na yatakayotupa shime na hamasa zaidi ya kusonga mbele zaidi kimaendeleo. Hivyo, wananchi wa Dodoma tujitokeze kwa wingi kuungana na Rais wetu mpendwa na hivyo, kufanikisha ziara yake

    0 0


    Klabu ya soka ya Simba imemteua Mwina Kaduguda kuwa Kaimu Mwenyekiti wa klabu. Kaduguda anachukua nafasi hiyo kufuatia aliyekuwa Mwenyekiti Swedi Mkwabi kujiuzulu.

    Kwa mujibu wa taarifa ya Simba iliyotolewa leo Novemba 20, 2019, imeeleza kuwa uteuzi wa Kaduguda ambaye pia amewahi kuwa katibu mkuu wa Simba, umeanza jana Novemba 19, 2019.

    Kwa upande mwingine Simba imemteua Salum Muhene kuwa Makamu Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi wa klabu hiyo ambayo Mwenyekiti wa Bodi ni Mohammed Dewji.

    #MICHEZO Klabu ya soka ya Simba imemteua Mwina Kaduguda kuwa Kaimu Mwenyekiti wa klabu. Kaduguda anachukua nafasi hiyo kufuatia aliyekuwa Mwenyekiti Swedi Mkwabi kujiuzulu. pic.twitter.com/PdetPolKS9

    — East Africa TV (@eastafricatv) November 20, 2019

    Aidha taarifa hiyo imeeleza kuwa Bodi ya Wakurugenzi itatangaza tarehe ya uchaguzi wa kumchagua Mwenyekiti mpya wa klabu hapo baadaye.
    MOST POPULAR


    0 0

    Wakati Morocco ikiwa nchi ya kwanza kutumia Teknolojia ya Video ya Kumsaidia Refa (VAR), kwenye michuano ya ndani, mshambuliaji wa kimataifa wa Tanzania anayeichezea Difaa El Jadida ya nchini humo, Simon Msuva havutiwi kabisa na matumizi ya teknolojia hiyo uwanjani.

    Kwa mara ya kwanza Afrika, VAR ilianza kutumika kwenye fainali za Mataifa ya Afrika (Afcon) nchini Misri mwaka huu, kuanzia hatua ya robo fainali, lakini kama taifa kwa michuano yake ya ndani,

    Morocco ndiyo nchi ya kwanza Afrika kuanza kutumia teknolojia hiyo. VAR ilitumika kwa mara ya kwanza nchini Morocco kwenye mchezo wa nusu fainali ya Kombe la Morocco Novemba 9, mwaka huu wakati Difaa El Jadida ikitolewa na TAS Casablanca kwa bao 1-0.

    Bao hilo pekee lilipatikana kwa mkwaju wa penalti ambapo refa alilazimika kujiridhisha kwanza
    kupitia VAR kabla ya kuizawadia tuta TAS Casablanca.

    Hata hivyo, akizungumza na mwandishi wetu, Msuva alisema yeye haipendi kabisa VAR kwa sababu
    inaondoa raha ya mchezo na kuwanyima nafasi mashabiki wa soka baadaye kubishana kuhusu
    uhalisia wa mchezo.

    "Kwanza inaondoa raha ya mchezo, lakini pia inawafuta wachambuzi wa soka kwani kila kitu tayari kinakuwa kimeshachambuliwa palepale, lakini kwa sababu ni teknolojia ambayo imeshakubalika mimi sina namna ya kuikataa," alisema Msuva.

    0 0






    Ngiri au Hernia ni aina ya ugonjwa ambao unampata mtu baada ya misuli au kuta za tishu mwilini zinazoshikiria au kubeba viungo (organs) fulani mwilini kupoteza uimara wake au kuwa na uwazi (Opening) na hivyo kusababisha viungo hivyo kutoshikiriwa ipasavyo katika sehemu vinapostahili kuwepo.

    Katika mwili wa binadamu, maeneo ambayo tatizo hili hutokea mara kwa mara ni maeneo ya tumboni, katika eneo la kinena, eneo la paja kwa juu na pia ngiri inaweza kutokea katika eneo ambalo mtu alifanyiwa upasuaji (operesheni).

    Dalili za Ngiri

    Tumbo kuunguruma, kiuno kuuma, kupata choo kama cha mbuzi, kushindwa kufanya tendo la ndoa, mishipa ya uume kulegea, kutokuwa na hamu ya kulundia tendo la ndoa, korondani moja kuvimba, mgongo kuuma.

    Dalili zingine za ugojwa wa ngiri ni pamoja na;

    Uvimbe unaoteremka kuingia ndani ya korodani unaojulikana kitaalamu kama Direct Scoratal inguinal Hernia.
    Uvimbe unaojitokeza tumboni na kuteremka hadi ndani ya korodani, uvimbe huu hauumi na unaweza kurudishwa kwa urahisi iwapo mgonjwa atalala chali na kusukuma kwa vidole, uvimbe huu.
    Na pindi ukikubali kurudi ndani ndipo unapoitwa Reduible direct scrotal inguinal hernia.
    Na pia endapo utashindikana kurudi tumboni ndipo unapoitwa Irreduible direct scrotal inguinal hernia.
    Ugojwa huu wa ngiri unaweza kutibika

    Mrudishe mpenzi wako unayempenda na kumfunga mume,mke mpenzi asitoke kwa mwingine na kukusikiliza na kutimiza ahadi zote.

    Kwa Ushauri na Msaada wa Tiba zaidi Wasaliana na  0713785111

    0 0

    PATRICK Aussems, kocha mkuu wa Simba ambaye kwa sasa yupo nchini Ubelgiji ametangaza hali ya hatari kwa wapinzani wa Simba ambao atakutana nao kwenye mchezo wao unaofuata wa ligi.



    Aussems aliondoka nchini Tanzania juzi kimyakimya na kurejea nyumbani kwao Ubelgiji kwa kile alichokieleza kuwa ni kutokana na sababu zake binafsi na ameahidi kurejea leo akiwa na hasira za kupata pointi tatu za Ruvu Shooting iliyo nafasi ya nane na ina pointi 15. Kupitia ukurasa wake wa Instagram Aussems amesema:”



    Niliondoka kwa sababu zangu binafsi mwenyewe kwa siku mbili nitarejea kesho (leo), kwa ajili ya maandalizi  ya mchezo wetu dhidi ya Ruvu Shooting nazihitaji pointi tatu.” Championi Jumatano, lilizungumza na Meneja wa  Simba, Patrick Rweyemamu ambaye alisema kuwa hawezi kuzungumzia suala la kocha kwa kuwa bosi wao ameshazungumza.



    “Bosi amesema kuwa hajui alipo kocha sasa mimi nitazungumza nini hapo, zaidi ya kufuata kile ambacho amesema CEO? (Mkurugenzi Mtendaji) basi kwa kuwa mwajiri hajui alipo mfanyakazi wake hakuna nitakachoweza kuzungumza,” alisema Rweyemamu.



    Simba inatarajiwa kushuka Uwanja wa Uhuru Novemba 24 kumenyana na Ruvu Shooting mchezo wao wa 10 kwenye ligi ikiwa nafasi ya kwanza baada ya kucheza mechi 9 na imejikusanyia pointi 22, imepoteza mchezo mmoja mbele ya Mwadui FC na imeshinda mechi saba na sare moja dhidi ya Prisons

    0 0


    Rais Magufuli amemuagiza Mkurugenzi Mkuu wa NIDA kufika Mkoani Morogoro leo na ikiwezekana akae Mkoani humo hata siku tatu ili kushughulikia tatizo la Watu wengi kukosa vitambulisho vya Taifa huku Mkoa mzima ukiwa na Ofisi moja pekee ya NIDA.

    Rais Magufuli ametoa agizo hilo akiongea na wananchi wa Msamvu, Morogoro akiwa njiani akielekea mkoani Dodoma

    “Nimemtaka Mkurugenzi Mkuu NIDA afike hapa Morogoro ashughulikie hii changamoto ya vitambulisho na nataka huduma hii iende kila Wilaya, haiwezekani Watu wasafiri kutoka Wilayani kuja Mjini au muwape nauli na hela ya Gesti,na hili litazamwe Nchi nzima Watu wapewe vitambulisho” amesema.

    "Watu wanataka kusajili laini zao za simu na mambo mengine lakini zoezi la vitambulisho linacheleweshwa na Watu wachache, suala la NIDA linaenda polepole sana, Mkurugenzi Mkuu wa NIDA nitahitaji unipe na tathmini ya zoezi lote Nchi nzima".

    Aidha, Rais Magufuli amesisitiza kuwa katika kipindi chake cha uongozi hatopanga bei ya mkulima kuuza mazao yake.

    “Wengine wanalalamikia bei ya mahindi kupanda, nataka wakulima washangilie kama bei ya mahindi imepanda, biashara hii lazima iwe huru, bei ya mahindi itajipanga yenyewe, wakati wa kuwapangia bei wakulima kwenye mazao yao umekwisha,” amesema Rais Magufuli.


    0 0


    Profesa wa Chuo Kikuu ambaye ameandika kitabu kuhusu usafirishaji wa madawa ya kulevya na jinsi uhalifu unavyopangwa ameshtakiwa na mamlaka za Marekani kwa kosa la uhujumu uchumi wa kiasi cha dola milioni 2.5 kutoka kwenye akaunti ya Venezuela.

    Mwendesha mashtaka anadai kuwa Bruce Bagley alipokea fedha kutoka akaunti ya benki ya Switzerland na Umoja wa Falme za Kiarabu na kuhifadhi kiasi cha dola 250,000 kwa ajili yake mwenyewe .

    Miaka minne iliyopita, Profesa huyo aliandika kitabu kuhusu usafirishaji wa madawa ya kulevya, jinsi uhalifu unavyopangwa na vurugu zilizopo nchini Marekani, ambacho sasa kinasemwa kuwa Uhujumu uchumi ni shughuli inayokua .

    Image result for Bruce Bagley

    Akizungumza kupitia chombo cha habari cha CBS News, profesa wa masomo ya kimataifa katika chuo kikuu cha Miami amekanusha madai hayo dhidi yake na kusema: “Ninajihisi vizuri tu , sina hatia .Hivyo ndivyo ninavyojisikia. Wananishutumu uongo tu.”

    ‘ Mchakato mgumu‘

    Mamlaka za New York zimedai kuwa Bagley alifungua akaunti katika benki ya Florida kwa ajili ya kampuni ambayo ilimtaja yeye na mke wake kuwa afisa na mkurugenzi.

    Mwezi Novemba 2017, akaunti hiyo ilipokea ufadhili kutoka nchi za falme za kiarabu kwa ajili ya kampuni ya chakula inayoendeshwa na raia wa Colombia.

    Raia wa Colombia ambaye alikuwa na akaunti ughaibuni hajabainisha ufadhili ulitumikaje vibaya huko Venezuela.Venezuela

    Venezuela imekuwa kikabiliwa na changamoto za kisiasa na uchumi kwa miaka kadhaa

    Kitabu cha Bagley kinaelezea namna shughuli za uhujumu uchumi zinavyofuata mlolongo mkubwa.

    Mwendesha mashtaka anadai kuwa akaunti hizo zilitumika kupokea au kutoa rushwa na kutumika kwa shughuli za ufisadi nchini Venezuela.

    Kesi hii ni sehemu ya jitihada ambazo Marekani wameziweka kutekeleza sheria za kuwakamata wahujumu uchumi wanaovuruga mfumo wa uchumi wa Marekani kutokana na utajiri wa mafuta nchini Venezuela.Washington

    Washington

    Kwa mujibu wa shirika la habari la BBC, Bwana Bagley anashtakiwa kwa makosa ya uhujumu uchumi, utakatishaji fedha kwa kuwa na akaunti mbili za fedha na kila kosa atahukumiwa miaka 20 gerezani.

    Baada ya kufika mahakamani huko Miami, aliachiwa huru kwa dhamana ya kiasi cha dola za Marekani 300,000.

    Pamoja na taaluma yake, profesa alikuwa na ushahidi mahakamani dhidi ya kesi yake kwa kuwa na mashahidi wenye taalumu walizungumza kumtetea.

    Kutokana na kesi inayomkabili bwana Bagley, mkurugenzi msaidizi wa shirika la kijasusi FBI William Sweeney alisema: “Wahalifu huwa wanatumia kila mbinu za uhujumu uchumi katika uhalifu wao ili waweze kufanikiwa nia yao na kupata mwanya wa kuficha fedha zao.”

    Wakili wa profesa huyo Daniel Forman aliliambia gazeti la Miami Herald kuwa amejipanga vizuri kutetea kesi hiyo na kushinda .

    Chuo kikuu cha Miami kinasema kuwa Bagley yuko likizo na kueleza kuwa kesi inayomkabili ni mambo yake binafsi.

    0 0


    Leo November 20, 2019 Gumzo linaloendelea hivi sasa ni kuhusu kifo cha Mwendesha Mashitaka wa Serikali, Afrika Kusini Addelaid Ferreira Watt (51).

    Kama inavyoelezwa kwamba kifo hakina taarifa, basi kwa mujibu wa mitandao mbalimbali Afrika Kusini imeripoti kuhusu kifo cha Ferreira Watt aliefariki Duniani kwa kupigwa risasi baada ya bastola ya ushahidi kudondoka katika meza ya Mahakama.

    Kwa mujibu wa mitandao huko Afrika Kusini imebainisha kuwa tukio hilo limetokea Novemba 18, 2019 katika Mahakama ya Mkoa Ixopo, Kwazulu-Natal.

    Tukio hilo la kustaajabisha limetokea wakati Mwendesha Mashitaka huyo akisimamia kesi ya wizi wa kutumia silaha.



    Mkurugenzi wa Mashitaka nchini humo, Elaine Zungu amesema kuwa Ferreira Watt alipigwa risasi katika nyonga akiwa ndani ya chumba cha mahakama akiendesha kesi ya Wizi wa kutumia silaha.

    Ameeleza kuwa bastola ilidondoka yenyewe kutoka katika Meza ya mahakama kisha ikafyatuka na risasi zikatoka na kumjeruhi Mwendesha Mashitaka huyo Ferreira Watt katika nyonga.

    Inaelezwa kuwa Bastola hiyo ilikuwa ni kielelezo cha ushahidi katika kesi ya Wizi wa Unyanganyi kwa kutumia silaha.

    Baada ya kutokea kwa tukio hilo, Ferreira Watt alichukuliwa na kukimbizwa Hospitali ambapo madaktari wakathibitisha kwamba amejeruhiwa katika Nyonga ya Upande wa Kushoto.

    Hata hivyo baadaye, ikatolewa taarifa nyingine siku hiyo ya Jumatatu, Novemba 18, 2019 kwamba mwendesha mashitaka huyo amefariki Dunia.

    0 0


    Leo November 20, 2019 Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli amezungumza na Wananchi wa eo la Msamvu ambao waliomsubiri njiani akielekea Makao Makuu ya Nchi Jijini Dodoma.

    Mbali na maagizo mengine aliyotoa Rais Magufuli amekemea vitendo vya uzururaji vinavyofanywa na baadhi ya watu wachache Mkoani humo na kuwataka kujihusisha na kilimo

    0 0


    Mara baada ya kukabidhiwa jukumu la kukinoa kikosi cha  Tottenham inayoshiriki Ligi kuu ya Soka ya Uingereza (EPL), kocha Jose Mourinho afunguka.

    Ikumbukwe Jose Mourinho amechukua nafasi ya Mauricio Pochettino aliyetimuliwa baada ya miaka mitano ya kuinoa Tottenham ndani ya White Hart Lane.

    “Nina furaha ya kujiunga na club hii yenye historia nzuri na mashabiki wenye moyo na timu yao. Ubora wa kikosi na mfumo wa kukuza vipaji wa club hii unanifurahisha sana. Kwenda kufanya kazi na wachezaji ambao wananivutia inapa hamasa zaidi” amesema.

    Mourinho ambaye mara ya mwisho alikuwa kocha wa Man United amepewa mkataba mpaka msimu wa 2022/2023.

    Jose Mourinho anaongeza orodha ya timu ambazo amewahi kuzifundisha ambazo ni FC Porto, Inter Milan, Chelsea, Real Madrid, Manchester United na sasa ni Spurs.

    0 0


    Baada ya aliyekuwa Meya wa Jiji la Arusha, Kalisti Lazaro kujiunga na Chama Cha Mapinduzi (CCM) na kupokelewa na Ndg. Humphrey Polepole Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM. Mbunge wa Arusha Mjini, Godbless Lema ametoa neno.

    Lema amesema kuwa ni baraka kubwa kwa Chadema Meya huyo kuondoka kwenye CCM huku akidai kuwa bado rafiki yake mmoja.

    "Wakati Yesu Kristo anataseka msalabani Wayahudi walikuwa wanapiga kelele wakisema amekwisha,amekwisha..lakini yeye alisema Imekwisha," ameandika Lema kwenye ukurasa wake wa Twitter.

    "Wanafikiri tumekwisha na kumbe Imeisha. Ni baraka kubwa  kwa Chadema Mayor wa Arusha Mjini Kalist Lazaro kwenda CCM,bado rafiki yake mmoja."

    0 0



    Punyeto husababisha ukosefu wa nguvu za kiume na uume kuwa mfupi zifuatazo ni sababu kuu

    i🥕kudhoofisha na kuharibu mishipa ya uume ambayo hufanya uume kuwa na nguvu
    ii🥕hudhofisha utendaji kazi wa mishipa ya ater ambayo ambayo ndio hutumika kama njia ya kusafirishia damu kupeleka kwenye misuli ya uume na ivyo kuufanya uume usimame
    iii🥕punyeto hupelekea kuvuja kwa mishipa ya neva na hivyo kusababisha kufyonzwa kwa haraka Sana kila kila iingiapo ndani ya misuli ya uume na matokeo yake ni uume kusimama kwa mda mfupi Sana wakati wa tendo la ndoa
    iv🥕punyeto huathiri mtiririko wa damu kwenda kwenye mishipa ya uume kwa sababu hudhoofisha misuli ya uume pamoja na mishipa ater ambayo ndio hutumika katika kusafirisha damu kwenda kwenye Hume
    V🥕hujenga ukungu katika kiwanda cha uzalishaji manii  (mbegu za kiume)ambayo hudhoofisha manii na kusababisha joto la haraka pindi tu upatapo hisia ya mapenzi ndio unajikuta unakojoa haraka
    DALILI ZA MTU ALIYE ATHIRIWA NA PUNYETO
    i🌶uume kurudi ndani
    ii🌶uume kusimama ukiwa legelege
    iii🌶uume kusinyaa na kuwa kama wa Mtoto
    iv🌶kufika kileleni haraka wakati wa tendo
    v🌶kushindwa kurudia tendo round inayo inayofuata au kuchelewa kurudia ten do
    vi🌶muda mwingini uume kusinyaa ndani ya uke wakati wa tendo la ndoa
    vii🌶kutoa manii nyepesi zisizo na nguvu hata utokaji wake sio wa kuruka

    Kwa ushauli zaidi zaidi piga simu 255783185060

    0 0



    Wanachama wa vyama vya upinzani ambao waliteuliwa kugombea nafasi mbalimbali za uongozi wilayani Nachingwea katika uchaguzi wa Serikali za Mitaa unaotarajiwa kufanyika Novemba 24, 2019 wamejitoa kushiriki katika uchaguzi huo.

    Hayo yamebainishwa na msimamizi wa uchaguzi wa wilaya ya Nachingwea, Nnunduma Ali alipozungumza na Muungwana Blog, leo mjini Nachingwea.

    Nnunduma alisema wagombea wa nafasi  mbalimbali walioteuliwa kutoka vyama vya CHADEMA na CUF wamejitoa wenyewe kwa kuandika barua, pia ngazi za vyama zilizowadhamini viliandika barua za kujitoa.

     ''Hadi kufikia tarehe 16.11.2016, jioni wagombea wote waliopitishwa kugombea nafasi mbalimbali  kupitia vyama vya CUF na CHADEMA walikuwa wamejitoa. Sisi kama wilaya tunaandaa fomu za matokeo zitakazotumika kuwatangaza viongozi hao, tutabandika kwenye mbao za matangazo siku ya tarehe 24.11.2019,'' alisema Nnunduma.

    Msimamizi huyo wa uchaguzi wa wilaya ya Nachingwea alisema awali Chama cha Mapinduzi asilimia 98 ya wanachama wake waligombea nafasi mbalimbali walipita bila kupingwa, kwahiyo baada ya wagombea wa vyama hivyo kujitoa ni dhahiri kimeshinda kwa asilimia mia moja.

    Nnunduma aliitaja idadi ya viti vilivyotarajiwa kugombewa ni vijiji 127, vitongoji 525, viti maalumu vyote 997 na viti mchanganyiko 1556. Wakati vyama vilivyosimamisha wagombea vilikuwa CUF, CHADEMA na CCM. Akivitaja vyama ambavyo wagombea wake walichukua fomu na kurejesha ni CUF, CHADEMA, ADC na CCM.

    0 0


    Waziri wa Fedha na mipango Dkt. Philip Mpango amefanya mazungumzo na Benki ya maendeleo ya Afrika (AfDB) ili iweze kuipatia Tanzania mkopo nafuu kwa ajili ya kujenga barabara ya njia nne toka mkoani Morogoro hadi Jijini Dodoma kwa lengo la kuboresha usafirishaji wa abiria na mizigo.

    Dkt. Mpango ametoa ombi hilo Jijini Dodoma wakati alipokutana na Mkurugenzi mtendaji wa bodi ya wakurugenzi ya benki hiyo Amos Cheptoo anayewakilisha nchi nane za ukanda wa Afrika Mashariki.

    Amesema ombi lake kwa Mkurugenzi huyo wa AfDB ni kuona namna gani wanaweza kuanza kuliweka jambo hilo kwenye miradi ambayo benki hiyo imekuwa ikiigharamia ili kukamilisha ujenzi wa barabara hiyo ya njia nne itakayo kuwa na uwezo wa kupitisha magari mawili kwa njia ya kwenda na ya kurudi.

    “Baada ya Dodoma kuwa Makao Makuu ya nchi tunahitaji usafirishaji kwa njia ya barabara uwe bora na haraka zaidi lakini pia tuweze kupunguza ajali maana kuna ajali nyingi kwa sababu magari yanayokwenda Dar es Salaam na yanayokuja Dodoma au kwenda Mwanza yanapishana kwenye njia moja,” amefafanua Dkt. Mpango.

    Akijibu ombi la Waziri Dkt. Mpango Mkurugenzi mtendaji huyo wa Bodi ya wakurugenzi ya benki ya AfDB Amos Cheptoo amesema watahakikisha Tanzania inapata mikopo ya miradi yake ya kimkakati na ya kipaumbele ukiwemo wa ombi hilo la ujenzi wa barabara ya Morogoro hadi Dodoma kwa kiwango kinachokusudiwa.

    Kuhusu uwezeshwaji kwa taasisi nyingine nchini Cheptoo amezitaka sekta binafsi kuchangamkia fursa za mikopo nafuu zilizopo katika benki hiyo kutokana na kuwa na nafasi nzuri ya upatikanaji wake ili ziweze kujikwamua kiuchumi na kutokomeza umasikini barani Afrika.

    “Sekta binafsi za Tanzania hazijatumia vizuri dirisha la mikopo ya AfDB ikilinganishwa na chi nyingine za ukanda huu wa Afrika ninakuomba Waziri wa fedha uwahamasishe wakope fedha hizo ili kukuza mitaji yao na kuongeza ajira,” amedisitiza Cheptoo.

    Katika hatua nyingine Cheptoo amesema benki ya AfDB ipo katika hatua za mwisho za kutoa fedha kwa ajili ya ujenzi wa uwanja wa ndege wa kimataifa wa msalato jijini Dodoma na tayari benki hiyo imetoa fedha kwa ajili ya ujenzi wa barabara za mzunguko jijini hapa pamoja na miradi mipya ya kuzalisha nishati ya umeme.

    Aidha Mkurugenzi huyo pia amempongeza Rais John Magufuli kwa kuwa kiongozi mwenye maono ambaye amesaidia kuleta mabadiliko ya kiuchumi na kuzitaka nchi nyingine barani Afrika kujifunza kutoka Tanzania.

    Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB) imefadhili miradi 23 nchini ikiwemo 21 ya umma na miwili ya sekta binafsi ikiwa na thamani ya dola za kimarekani bilioni 2.1 katika nyanja za nishati, miundombinu ya barabara, usafiri, kilimo, maji na usafi wa mazingira.

    0 0

    Msanii Kutoka Nigeria, ameingia matatani baada ya Ugomvi uliopelekea shabiki aliyekuwa akimsumbua kupigwa na chupa kichwani.

    Tukio hilo la fujo lilitokea Dubai ambapo Davido alikuwa akifanya show kwenye Tamasha la ONE AFRICA MUSIC FESTIVAL.

    Inasemekana kuwa baada ya show, Davido alishuka jukwaani ndipo akakutana na shabiki aliyekuwa akilazimisha akutane Naye. Baada ya shabiki huyo kuzuiliwa alikasirika na kuamua kumpiga shabiki Mwingine na chupa kichwani.

    Baada ya tukio hilo Davido alijitahidi kutoweka hilo lakini askari walifanikiwa kumkamata na kumtia ndani kusubiri uchunguzi zaidi.

    0 0


    MKALI wa Muziki wa Singeli anayetamba na ngoma yake mpya ya Motoni Kumedamshi, Abdallah Ahmed ‘Dulla Makabila’ amesema moja kati ya vitu ambavyo Watanzania wanapaswa kujivunia ni pamoja na muziki wa Singeli.  Mbali na hilo, katika makala haya, Dullah amefunguka mambo mengi kuhusu maisha yake ya muziki:

    MWANDISHI: Kwanza tupe historia yako fupi na jinsi ulivyoanza kuimba?

    DULLA: Mimi ni Myao wa Tunduru, historia yangu kiufupi ni kwamba mimi nilianza kuigiza kwa miaka sita lakini sikupata nafasi ya kutoka na kuwa mkubwa kama nilivyo sasa, hivyo nikaacha kuigiza. Nilikutana na Mkubwa Fella na kujiunga na Kundi la Mkubwa na Wanawe, nikaanza kuimba Bongo Fleva lakini baadaye nilibadilika na kuanza kuimba Singeli.

    Ngoma yangu ya kwanza ni Yanga japo haikujulikana kama ni yangu kutokana na Msaga Sumu kuuimba mara kwa mara na pia yeye kujulikana sana. Sikuwa na la kufanya kwa sababu sikuwa na pesa, hivyo niliamua kupotezea japo nilikuwa nikiumia kwa sababu nilikuwa nikisikia wimbo wangu ukiimbwa na mtu mwingine kwenye matamasha makubwa. Baada ya hapo niliendelea kutoa ngoma nyingine kama Makabila, Hujaulamba na nyingine nyingi ambazo zimenifikisha hapa mpaka leo.

    MWANDISHI: Ni wimbo gani uliokufanya ukajulikana kuwa wewe ndiye Dulla Makabila?

    DULLA: Wimbo ulionitoa ni wa Makabila ambao pia ndiyo uliosababisha mimi kuitwa Dulla Makabila kwani watu walianza kuniita hivyo baada ya mimi kuachia ngoma hiyo

    MWANDISHI: Ni nani aliyekushawishi wewe kutoka kwenye Bongo Fleva na kuhamia kwenye Singeli?

    DULLA: Aliyenishauri mimi kuimba Singeli ni Aslay, nakumbuka siku moja tukiwa Mkubwa na Wanawe jioni, tulikaa sehemu moja ambapo kulikuwa na mama aliyekuwa anauza uji tukawa tunakunywa uji ambapo kaka yangu Aslay aliniambia kuwa niimbe Singeli kwa sababu sitakuwa na nafasi kubwa kwenye Bongo Fleva kama kwenye Singeli. Ninamshukuru sana kwa ushauri alionipa kwa sababu mpaka leo nafanya vizuri kwenye Singeli na ninapata hela.
    MWANDISHI: Ni ugumu gani unaoupata kwenye muziki wa Singeli?

    DULLA: Kiukweli ugumu upo kwenye maneno kwa sababu waimbaji wengi wa Singeli tunatakiwa kutumia maneno ambayo mashabiki wakisikia tu wapige kelele na hicho ni kitu kigumu sana.

    MWANDISHI: Ni nani huwa anakutungia nyimbo zako?

    DULLA: Mimi sijawahi kutungiwa nyimbo, huwa naandika mwenyewe, naimba mwenyewe, mdundo natafuta mwenyewe,

    yaani kila kitu nafanya mwenyewe.

    MWANDISHI: Huwa unatumia studio gani kurekodi nyimbo zako?

    DULLA: Sina studio maalum kwa ajili ya kurekodi nyimbo zangu, naendaga studio tofautitofauti kwa sababu naamini kuwa kuna wimbo nikirekodi kwenye studio fulani utatoka vizuri zaidi, hivyo huwa nabadilishabadilisha studio.

    MWANDISHI: Vipi kuhusu menejimenti, una meneja au unajisimamia mwenyewe?

    DULLA: Mameneja wangu kwa sasa ni Mkubwa Fella na Faridi na ndio ninaofanya nao kazi.

    MWANDISHI: Kuna mabifu mengi sana yanatokea kwenye Singeli, shida ni nini haswa?

    DULLA: Tatizo ni kwamba kila mtu anataka kuwa mkubwa kuliko mwenzake, hivyo tunajikuta tunapotezeana heshima na hii tofauti na Bongo Fleva ambako wenzetu wanaheshimiana yaani unakuta wanajua kuwa mmoja wao kawazidi kila kitu kuanzia pesa mpaka umaarufu lakini kuheshimiana kuko palepale.

    MWANDISHI: Uko karibu sana na Kundi la Wasafi na hata safari zote za Tamasha la Wasafi mikoani na Dar umeshiriki, je una mpango wowote wa kufanya kolabo na Diamond au msanii mwingine yeyote kutoka Wasafi?

    DULLA: Kolabo zipo lakini ziliingiliwa kati na Tamasha la Wasafi na kwa kuwa tumeshamaliza tamasha hilo, mipango yote ya kufanya kolabo itaendelea. Mashabiki wakae mkao wa kula.

    MWANDISHI: Muziki wa Singeli kwa sasa unabamba sana na tunaona wasanii wengi wanahamia huko akiwemo Diamond ambaye aliachia wimbo wa singeli unaojulikana kama Moto, wewe binafsi umejipangaje kufanya mapinduzi ya Singeli?

    DULLA: Singeli ina nafasi kubwa sana kwani ukiaangalia hata kwenye matamasha ya Serikali inapigwa, msanii wa Bongo Fleva anaweza kulipwa pesa nyingi huku msanii wa Singeli akalipwa kidogo lakini bado msanii wa Singeli akateka mashabiki kuliko wasanii wengine. Kikubwa ni umoja kwa wasanii wote wa Singeli na kujitambua kuwa sisi tuna thamani ili tuhakikishe tunafanya mziki wetu unaenda kwa sababu yapo mengi yanayofanya muziki wetu uyumbe, natamani ningekuwa na umoja na wenzangu ili tupate sapoti kutoka kwa Waziri wa Habari, Sanaa Utamaduni na Michezo, Dk Harrison Mwakyembe tuzungumze kwani sio vyombo vyote vya habari vinavyosapoti Singeli, ukizingatia Singeli ndiyo muziki wa Watanzania tunaojivunia kuwa nao.

    MWANDISHI: Moja kati ya nyimbo zako, kuna wimbo unaitwa Dua na ndani ya wimbo huo kuna kipande unasema unamuombea dua Steve Nyerere azidi kuumbuka na ROMA hajakoma atekwe tena, ulikuwa na maana gani?

    DULLA: Roma alikuwa ametekwa na baada ya kuachiliwa alitoa wimbo wenye mstari unaosema kuwa kutekanatekana ni mambo ya kishamba hivyo nikaona hajakoma nikaamua kumuombea dua atekwe tena. Kuhusu Steve Nyerere niliamua tu kuweka kipande hicho ili kunogesha wimbo japo hakupenda jambo hilo lakini tuliongea na baada ya kumuomba msamaha akanielewa yakaisha.

    MWANDISHI: Uliwahi kuwachanganya Tiko na Sajenti kwenye mahusiano na mpaka leo wawili hao wana bifu, unalizungumziaje hili?

    DULLA: Shida iko kwao wenyewe kwani walishindwa kujiheshimu, baada ya kupata mashabiki walianza kusumbua na kujiona wameshakuwa mastaa na hiyo inanigharimu mimi. Mimi mwanamke wangu napenda tuwe sawa, asiniletee ustaa na ni kweli kwa sasa siko nao wote.

    MWANDISHI: Umesema kuwa umeachana nao wote, kwa sasa uko katika mahusiano na nani?

    DULLA: Kwa sasa nina mpenzi wangu mwenye asili ya Ugiriki na nimeshamtambulisha kwa wazazi wangu ambao wamempokea vizuri, kwa sasa tunaishi wote nyumbani.

    MWANDISHI: Mbali na muziki, unajishughulisha na nini?

    DULLA: Nina biashara zangu ndogondogo zinazoniweka mjini kwa sababu kwa maisha ya sasa hivi huwezi kutegemea chanzo kimoja cha pesa.

    MWANDISHI: Neno la mwisho kwa mashabiki wako…

    DULLA: Nawapenda sana na watembelee ukurasa wangu wa You Tube ili wazidi kuziona kazi zangu haswa wimbo mpya wa Motoni Kumedamshi na video nitawadondoshea hivi karibuni.

    MWANDISHI: Asante sana kwa ushirikiano wako.

    DULLA: Asante pia!

    0 0


     Tanzania Bara (Kilimanjaro Queens) imehitimisha hatua ya makundi kwa kutoa kipigo cha nguvu cha bao 7-0 kwa ndugu zao Zanzibar.

    0 0


    Katika utafiti huko Japan, moja katika kila kampuni 10 nchini imeripoti kuwa wanawake wanalazimishwa kuvaa viatu virefu.

    Asilimia 12 ya watu waliochunguzwa katika uchunguzi uliofanywa na Shirikisho la Vyama vya Wafanyabiashara Japan imegundulika kuwa taratibu za mavazi sio sawa.

    Asilimia 57 ya waliohojiwa walisema waliwekewa wazi kuwa mavazi yanapaswa kuwa hivyo, wakati asilimia 8 walisema kuwa wanafanya hivyo kwa ajili ya urembo.

    Kulingana na utafiti huo, imeoneana kuwa wanawake wanalazimika kuvaa viatu virefu katika moja ya kampuni 10 nchini humo.

    Utafiti, asilimia 13 ya wanawake katika nafasi za juu nchini Japan walisisitizwa kuvaa viatu virefu. Utafiti huo pia umeonyesha kwamba asilimia 11 ya wafanyikazi wa kiume wanapaswa kuvaa suti.

    "Kuweka sheria tofauti kwa wanaume na wanawake husababisha ubaguzi wa kijinsia," afisa mmoja kutoka kwa shirika hilo ameliambia gazeti la Japan Times.

    Tangu Februari mwaka huu, mashirika yasiyokuwa ya kiserikali yamekuwa yakipanga kampeni kuhusu mipangilio ya mavazi ya wanawake nchini. Katika muktadha huu, zaidi ya watu elfu 31 walishiriki katika kampeni ya utiaji saini kuondoa sheria hiyo.

    Wanawake wengine wamepingana na ukweli kwamba waajiri wengine wanalazimisha wanawake kuvaa viatu vyenye visigino vya juu,.

    Waziri wa Afya na Kazi wa Japani, Takumi Nemoto, amesema kwamba ni sahihi na ni lazima kwa wanawake kuvaa viatu vyenye visigino vya juu.

    Habari kwamba kampuni zingine nchini Japani huzuia wafanyikazi wa kike kutovaa miwani za macho pia ni suala lililosababisha mzozo nchini.

    0 0


    Profesa wa Chuo kikuu ambaye ameandika kitabu kuhusu usafirishaji wa madawa ya kulevya na jinsi uhalifu unavyopangwa ameshtakiwa na mamlaka za Marekani kwa kosa la uhujumu uchumi wa kiasi cha dola milioni 2.5 kutoka kwenye akaunti ya Venezuela.

    Mwendesha mashtaka anadai kuwa Bruce Bagley alipokea fedha kutoka akaunti ya benki ya Switzerland na Umoja wa Falme za Kiarabu na kuhifadhi kiasi cha dola 250,000 kwa ajili yake mwenyewe .

    Miaka minne iliyopita, Profesa huyo aliandika kitabu kuhusu usafirishaji wa madawa ya kulevya, jinsi uhalifu unavyopangwa na vurugu zilizopo nchini Marekani, ambacho sasa kinasemwa kuwa Uhujumu uchumi ni shughuli inayokua .

    Akizungumza kupitia chombo cha habari cha CBS News, profesa wa masomo ya kimataifa katika chuo kikuu cha Miami amekanusha madai hayo dhidi yake na kusema: "Ninajihisi vizuri tu , sina hatia .Hivyo ndivyo ninavyojisikia. Wananishutumu uongo tu.''

    Mamlaka za New York zimedai kuwa Bagley alifungua akaunti katika benki ya Florida kwa ajili ya kampuni ambayo ilimtaja yeye na mke wake kuwa afisa na mkurugenzi.

    Mwezi Novemba 2017, akaunti hiyo ilipokea ufadhili kutoka nchi za falme za kiarabu kwa ajili ya kampuni ya chakula inayoendeshwa na raia wa Colombia.

    Raia wa Colombia ambaye alikuwa na akaunti ughaibuni hajabainisha ufadhili ulitumikaje vibaya huko Venezuela.

    Kitabu cha Bagley kinaelezea namna shughuli za uhujumu uchumi zinavyofuata mlolongo mkubwa.

    Mwendesha mashtaka anadai kuwa akaunti hizo zilitumika kupokea au kutoa rushwa na kutumika kwa shughuli za ufisadi nchini Venezuela.

    Kesi hii ni sehemu ya jitihada ambazo Marekani wameziweka kutekeleza sheria za kuwakamata wahujumu uchumi wanaovuruga mfumo wa uchumi wa Marekani kutokana na utajiri wa mafuta nchini Venezuela.

    Bwana Bagley anashtakiwa kwa makosa ya uhujumu uchumi, utakatishaji fedha kwa kuwa na akaunti mbili za fedha na kila kosa atahukumiwa miaka 20 gerezani.

    Baada ya kufika mahakamani huko Miami, aliachiwa huru kwa dhamana ya kiasi cha dola za Marekani 300,000.

    Pamoja na taaluma yake, profesa alikuwa na ushahidi mahakamani dhidi ya kesi yake kwa kuwa na mashahidi wenye taalumu walizungumza kumtetea.

    Kutokana na kesi inayomkabili bwana Bagley, mkurugenzi msaidizi wa shirika la kijasusi FBI William Sweeney alisema: "Wahalifu huwa wanatumia kila mbinu za uhujumu uchumi katika uhalifu wao ili waweze kufanikiwa nia yao na kupata mwanya wa kuficha fedha zao."

    Wakili wa profesa huyo Daniel Forman aliliambia gazeti la Miami Herald kuwa amejipanga vizuri kutetea kesi hiyo na kushinda .

    Chuo kikuu cha Miami kinasema kuwa Bagley yuko likizo na kueleza kuwa kesi inayomkabili ni mambo yake binafsi.

    0 0


    Na Ahmad Mmow-Nachingwea

    Wanachama wa vyama vya upinzani ambao waliteuliwa kugombea nafasi mbalimbali za uongozi wilayani Nachingwea katika uchaguzi wa Serikali za Mitaa unaotarajiwa kufanyika Novemba 24, 2019 wamejitoa kushiriki katika uchaguzi huo.

    Hayo yamebainishwa na msimamizi wa uchaguzi wa wilaya ya Nachingwea, Nnunduma Ali alipozungumza na Muungwana Blog, leo mjini Nachingwea.

    Nnunduma alisema wagombea wa nafasi  mbalimbali walioteuliwa kutoka vyama vya CHADEMA na CUF wamejitoa wenyewe kwa kuandika barua, pia ngazi za vyama zilizowadhamini viliandika barua za kujitoa.

     ''Hadi kufikia tarehe 16.11.2016, jioni wagombea wote waliopitishwa kugombea nafasi mbalimbali  kupitia vyama vya CUF na CHADEMA walikuwa wamejitoa. Sisi kama wilaya tunaandaa fomu za matokeo zitakazotumika kuwatangaza viongozi hao, tutabandika kwenye mbao za matangazo siku ya tarehe 24.11.2019,'' alisema Nnunduma.

    Msimamizi huyo wa uchaguzi wa wilaya ya Nachingwea alisema awali Chama cha Mapinduzi asilimia 98 ya wanachama wake waligombea nafasi mbalimbali walipita bila kupingwa, kwahiyo baada ya wagombea wa vyama hivyo kujitoa ni dhahiri kimeshinda kwa asilimia mia moja.

    Nnunduma aliitaja idadi ya viti vilivyotarajiwa kugombewa ni vijiji 127, vitongoji 525, viti maalumu vyote 997 na viti mchanganyiko 1556. Wakati vyama vilivyosimamisha wagombea vilikuwa CUF, CHADEMA na CCM. Akivitaja vyama ambavyo wagombea wake walichukua fomu na kurejesha ni CUF, CHADEMA, ADC na CCM.

    0 0


    Gumzo linaloendelea hivi sasa ni kuhusu kifo cha Mwendesha Mashitaka wa Serikali, Afrika Kusini Addelaid Ferreira Watt (51).

    Kama inavyoelezwa kwamba kifo hakina taarifa, basi kwa mujibu wa mitandao mbalimbali Afrika Kusini imeripoti kuhusu kifo cha Ferreira Watt aliefariki Duniani kwa kupigwa risasi baada ya bastola ya ushahidi kudondoka katika meza ya Mahakama.

    Kwa mujibu wa mitandao huko Afrika Kusini imebainisha kuwa tukio hilo limetokea Novemba 18, 2019 katika Mahakama ya Mkoa Ixopo, Kwazulu-Natal.

    Tukio hilo la kustaajabisha limetokea wakati Mwendesha Mashitaka huyo akisimamia kesi ya wizi wa kutumia silaha.

    Mkurugenzi wa Mashitaka nchini humo, Elaine Zungu amesema kuwa Ferreira Watt alipigwa risasi katika nyonga akiwa ndani ya chumba cha mahakama akiendesha kesi ya Wizi wa kutumia silaha.

    Ameeleza kuwa bastola ilidondoka yenyewe kutoka katika Meza ya mahakama kisha ikafyatuka na risasi zikatoka na kumjeruhi Mwendesha Mashitaka huyo Ferreira Watt katika nyonga.

    Inaelezwa kuwa Bastola hiyo ilikuwa ni kielelezo cha ushahidi katika kesi ya Wizi wa Unyanganyi kwa kutumia silaha.

    Baada ya kutokea kwa tukio hilo, Ferreira Watt alichukuliwa na kukimbizwa Hospitali ambapo madaktari wakathibitisha kwamba amejeruhiwa katika Nyonga ya Upande wa Kushoto.

    Hata hivyo baadaye, ikatolewa taarifa nyingine siku hiyo ya Jumatatu, Novemba 18, 2019 kwamba mwendesha mashitaka huyo amefariki Dunia.